ผศ.ดร.ชวลิต มณีศรี หัวหน้าหลักสูตรวิศวกรรมระบบราง และผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาต่อเนื่องทางวิศวกรรม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีปทุม นำนักศึกษาสาขาวิศวกรรมระบบราง SPU เรียนกับตัวจริง ประสบการณ์จริง ในการเข้าศึกษาเรียนรู้ระบบอาณัติสัญญาณและการจัดการสถานี ณ สถานีรถไฟ เชียงราก จ.ปทุมธานี เมื่อวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2564
![วิศวกรรมระบบราง SPU เรียนกับตัวจริงประสบการณ์จริง สถานีรถไฟเชียงราก 2 UploadImage](https://www2.spu.ac.th/images/contents/20210224163119.jpg)