Warning: Missing argument 3 for createGallery(), called in /home/spu.ac.th/httpdocs/wp-content/themes/spu-service-center/single.php on line 37 and defined in /home/spu.ac.th/httpdocs/wp-content/themes/spu-service-center/functions/images.php on line 122

มอบรางวัลประกวดผลงานสหกิจศึกษา ครั้งที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2559

August 3, 2017

ศูนย์สหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ มหาวิทยาลัยศรีปทุม จัดพิธี “มอบรางวัลประกวดผลงานสหกิจศึกษา ครั้งที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2559″ โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉราพร โชติพฤกษ์ ผู้อำนวยการกลุ่มงานมาตรฐานและบริการการศึกษา เป็นประธานมอบรางวัล ณ ห้อง Convention 1 อาคาร 40 ปีศรีปทุม มหาวิทยาลัยศรีปทุมบางเขน เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2560 

โดยมีนักศึกษาได้รับรางวัลผลงานสหกิจศึกษา ประจำปีการศึกษา 2559 ดังนี้

โครงงาน/ผลงานสหกิจศึกษาดีเด่น ด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี

รางวัล ชื่อโครงงาน/ผลงาน ชื่อนักศึกษา

รางวัลชนะเลิศ

 

 

 

 

ทีโอที สมาร์ท เซล

 

 

 

 

1. นายจักษวัชร์ น่วมคำนึง

2. นายพิทยา นวลชื่น

3. นายณฐักิตติ์ กลิ่นเกษร

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1

 

 

 

แอพพลิเคชั่นธนาคารเลือด

 

 

 

1. นายตระการ จำลองภัคสกุล

2. นางสาวมิยูกิ โสบุญ

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

ระบบเข้าเยี่ยมร้านค้า

 

 

นายพิริยะ แมบจันทึก

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

สาขาเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

 

โครงงาน/ผลงานสหกิจศึกษาดีเด่น ด้านสังคมศาสตร์มนุษยศาสตร์และการจัดการ

รางวัล ชื่อโครงงาน/ผลงาน ชื่อนักศึกษา

รางวัลชนะเลิศ

 

 

การผลิตนวัตกรรมสื่อสมจริง

ควบคู่กับสื่อสิ่งพิมพ์แนวใหม่

 

นายจักริน อินต๊ะวงค์

คณะนิเทศศาสตร์

สาขาการโฆษณา

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1

 

 

 

การปรับปรุงเส้นทางเดินรถขนส่ง

ชิ้นส่วน เพื่อลดพื้นที่การเลี้ยว

 

 

นางสาวอารีรัตน์  มาเจริญ

วิทยาลัยโลจิสติกส์และซัพพลายเชน

สาขาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ  2

 

 

การสร้างสรรค์สติ๊กเกอร์ไลน์ศิลปิน

บริษัท มิวซิกมูฟ เอนเตอร์เทนเมนต์

จำกัด

นายปริญญา เดชปกรณ์

คณะนิเทศศาสตร์

สาขาการออกแบบสื่อสารออนไลน์

 

โครงงาน/ผลงานสหกิจศึกษาดีเด่น ด้านนวัตกรรม

รางวัล ชื่อโครงงาน/ผลงาน ชื่อนักศึกษา

รางวัลชนะเลิศ

 

 

 

 

โรงเพาะเห็ดอัจฉริยะ

 

 

 

 

1. นายดนุภัทร พานวงศ์

2. นายนิพิชญ์ นิธิสุภา

3. นายเมธัส ชูจิตอธิคม

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

สาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1

 

 

 

 

 

 

 

โครงงานเอฟช็อป

 

 

 

 

 

 

 

1. นายเทพพิทักษ์ เจริญษา

2. นายดนัย พุทธาสมศรี

3. นางสาวสุดารัตน์ สุโง๊ะ

4. นายศรัณยู อังสวัสดิ์

5. นายวัชรินทร์ แสงทอง

6. นางสาวปัณณพร พุ่มเจริญ

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์

 รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

 

แอพพลิเคชั่นสำหรับผู้ให้บริการ

เสริมความงามและสุขภาพ

 

 

 1. นางสาวณฐรักษ์ พลายละหาร

2. นางสาวปรียาภรณ์ บุญสวัสดิ์

ค.เทคโนโลยีสารสนเทศ

ส.วิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์

No related posts.